![](https://www.wiangthoeng.go.th/filesAttach/gallery/1691031449.jpg)
วัดอำมาตย์ ต.เวียง อ.เทิง จ.เชียงราย วันนี้ (31 ก.ค. 66) อบจ.เชียงราย ร่วมกับ เทศบาลตำบลเวียงเทิง ศูนย์การเรียนรู้ผู้สูงวัยเทศบาลตำบลเวียงเทิง ได้จัดกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา แห่และถวายเทียนจำนำพรรษาพร้อมผ้าอาบน้ำฝน เครื่องไทยธรรม แด่พระภิกษุ
จำนวน 6 วัด ในเขตพื้นที่เทศบาลตำบลเวียงเทิง เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ประจำปี 2566 เพื่อเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมในสังคมไทย และสร้างความปรองดองและสมานฉันท์ของคนในชาติโดยใช้มิติทางศาสนาไปยังประชาชน ให้เกิดความรัก ความผูกพัน เป็น "สังคมคุณธรรม" โดยมี นางอทิตาธร วันไชยธนวงศ์ นายก อบจ.เชียงราย นายสิงห์ทอง หนุนนำสิริสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลเวียงเทิง พร้อมด้วย นักเรียนผู้สูงวัย ศูนย์การเรียนรู้ผู้สูงวัยเทศบาลตำบลเวียงเทิง ผู้ใหญ่บ้าน ทั้ง 5 หมู่บ้าน ในเขตเทศบาลตำบลเวียงเทิง และพุทธศาสนิกชนในเขตเทศบาลตำบลเวียงเทิง เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![](filesAttach/gallery/1691031660.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031650.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031641.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031634.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031611.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031601.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031595.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031586.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031581.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031547.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031541.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031535.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031522.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031503.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031498.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031487.jpg)
![](filesAttach/gallery/1691031475.jpg)